Tổng kết phong trào thi đua yêu nước và đoàn kết Công giáo năm 2017
(BĐ) - Ngày 11.12, Ủy ban Đoàn kết Công giáo tỉnh đã tổ chức Hội nghị tổng kết phong trào thi đua yêu nước của người Công giáo tỉnh và hoạt động đoàn kết công giáo trong năm 2017, triển khai phương hướng nhiệm vụ công tác năm 2018.
Trong năm qua, các phong trào thi đua yêu nước của bà con Công giáo tỉnh đã mang lại kết quả thiết thực. Nổi bật là các phong trào thi đua yêu nước gắn với 10 nội dung “7 tốt đời, 3 đẹp đạo” của Ủy ban Đoàn kết Công giáo Việt Nam, cuộc vận động “Toàn dân đoàn kết xây dựng nông thôn mới, đô thị văn minh”, phong trào “Ngày vì người nghèo”...
Trong năm 2018, Ủy ban Đoàn kết Công giáo tỉnh sẽ tập trung đẩy mạnh việc thực hiện, nâng cao chất lượng, hiệu quả phong trào thi đua “Toàn dân đoàn kết xây dựng nông thôn mới, đô thị văn minh, sống tốt đời đẹp đạo” do Ủy ban Đoàn kết Công giáo Việt Nam phát động; gắn với các cuộc vận động của Ủy ban MTTQ Việt Nam và các phong trào thi đua của tỉnh; tích cực vận động bà con giáo dân đoàn kết tham gia phát triển kinh tế, giúp nhau giảm nghèo bền vững, nâng cao đời sống; đoàn kết xây dựng đời sống văn hóa, chăm lo sự nghiệp giáo dục, tham gia bảo vệ môi trường, xây dựng cảnh quan môi trường sáng, xanh, sạch đẹp.
K.ANH