PHONG TRÀO THI ĐUA CỦA CÔNG ĐOÀN VIÊN CHỨC TỈNH:
Chủ động, sáng tạo, hiệu quả
Với tinh thần chủ động, sáng tạo, hoạt động công đoàn và phong trào công nhân, viên chức, lao động trong Công đoàn viên chức tỉnh 5 năm qua (2012-2017) đã đạt nhiều kết quả tích cực. Các công đoàn cơ sở đã vận dụng sáng tạo và phát động các phong trào thi đua có tính đặc thù của ngành gắn với nhiệm vụ chính trị của cơ quan, đơn vị.
Nâng cao hiệu quả hoạt động công đoàn
Bà Nguyễn Thị Phương Loan, Chủ tịch Công đoàn viên chức (CĐVC) tỉnh cho biết, hiện nay, CĐVC tỉnh có 56 công đoàn cơ sở (CĐCS), 14 công đoàn thành viên, 31 công đoàn bộ phận với gần 3.600 đoàn viên. Với phương châm “đổi mới nội dung, hướng hoạt động về cơ sở vì lợi ích của người lao động”, CĐVC tỉnh đã không ngừng nâng cao chất lượng, hiệu quả hoạt động công đoàn và phong trào công nhân viên chức lao động (CNVCLĐ). Tỉ lệ CĐCS đạt vững mạnh, vững mạnh xuất sắc năm sau cao hơn năm trước: từ gần 81% (năm 2012), tăng lên 91% (năm 2016). Công tác phát triển đoàn viên và thành lập CĐCS, xây dựng tổ chức công đoàn vững mạnh toàn diện luôn được các cấp công đoàn đặc biệt quan tâm. Trong nhiệm kỳ, đã phát triển gần 600 đoàn viên mới, có gần 460 đoàn viên ưu tú được kết nạp vào Đảng.
Trong nhiệm kỳ qua, CÐVC tỉnh vinh dự đón nhận Cờ thi đua xuất sắc toàn diện của LÐLÐ tỉnh; các cấp công đoàn trực thuộc đón nhận 31 bằng khen của Tổng LÐLÐ Việt Nam, 60 bằng khen của CÐVC Việt Nam; hơn 3.600 CNVCLÐ đạt danh hiệu chiến sĩ thi đua các cấp.
Bên cạnh đó, các phong trào “Lao động giỏi”, “Lao động sáng tạo” đã tạo thành làn sóng thi đua yêu nước sôi nổi, khơi dậy tinh thần chủ động, tự lực, phát huy tính sáng tạo của đội ngũ CNVCLĐ, góp phần hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ chính trị của mỗi cơ quan, đơn vị. Nhiều đề tài nghiên cứu khoa học, sáng kiến kinh nghiệm được đưa vào ứng dụng trong thực tiễn và đạt nhiều kết quả thiết thực. Cụ thể, từ năm 2012 đến nay đã có 9.413 sáng kiến, 48 đề tài Lao động sáng tạo được thực hiện (trong đó có 18 đề tài được Tổng LĐLĐ Việt Nam cấp Bằng Lao động sáng tạo), có 15 đề tài lao động sáng tạo đạt giải cao tại Hội thi Sáng tạo kỹ thuật tỉnh, 43 công trình sản phẩm chào mừng sự kiện trọng đại của đất nước.
Ông Nguyễn Tiến Phong, Chủ tịch CĐCS Trường Cao đẳng Kỹ thuật Công nghệ Quy Nhơn, cho biết: Trong điều kiện trường đang tự chủ hoàn toàn về tài chính, thì việc giáo viên của trường sáng tạo, tự làm thiết bị dạy học không những giải quyết được sự thiếu hụt trang thiết bị dạy học mà còn tạo ra nhiều trang thiết bị phù hợp với yêu cầu thực tiễn của DN và thị trường lao động. “Từ năm 2012 đến nay, trường đã có 15 CNVCLĐ được Tổng LĐLĐ Việt Nam cấp bằng Lao động sáng tạo; 8 giải pháp kỹ thuật được giải trong các kỳ thi sáng tạo kỹ thuật của tỉnh, 62 thiết bị, đồ dùng dạy nghề tự làm đạt giải cấp cơ sở; 10 thiết bị dạy nghề tự làm đạt giải cấp tỉnh, 9 thiết bị dạy nghề tự làm đạt giải quốc gia. Qua đó đã góp phần nâng cao đáng kể chất lượng giảng dạy của nhà trường trong những năm qua”, ông Phong nói.
Chăm lo cho đoàn viên
Cùng với phát động và tổ chức hiệu quả các phong trào thi đua, công tác chăm lo đời sống, bảo vệ quyền và lợi ích hợp pháp, chính đáng cho đoàn viên được quan tâm thực hiện. Các CĐCS chủ động phối hợp với cơ quan chuyên môn thực hiện đầy đủ các chế độ, chính sách, bảo đảm việc làm và thu nhập ổn định cho CNVCLĐ. Hoạt động xã hội của công đoàn tiếp tục được duy trì tốt, bình quân mỗi cán bộ, đoàn viên ủng hộ 4-5 ngày lương/năm, với tổng số tiền ủng hộ trung bình hơn 3 tỉ đồng/năm. Các cấp công đoàn còn tổ chức nhận phụng dưỡng và chăm sóc suốt đời 64 bà mẹ Việt Nam anh hùng; nhận đỡ đầu 96 trẻ em mồ côi không nơi nương tựa; tổ chức thăm, tặng gần 2.000 suất quà với tổng trị giá trên 580 triệu đồng cho các gia đình CNVCLĐ có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn. Điển hình như CĐCS Phân viện Điều tra, quy hoạch rừng Nam Trung Bộ và Tây Nguyên, từ năm 2014 đến nay, đã tổ chức thăm hỏi, trợ cấp khó khăn cho gần 200 lượt đoàn viên và thân nhân với số tiền trên 200 triệu đồng.
Đồng thời, các hoạt động văn hóa, văn nghệ, TDTT có chiều hướng phát triển tốt, đã tạo không khí vui tươi, phấn khởi trong CNVCLĐ. Bên cạnh đó, CĐVC tỉnh còn phối hợp với các ngành chức năng tổ chức 305 đợt kiểm tra việc thực hiện Bộ luật lao động, Luật Công đoàn, các chính sách, chế độ đối với cán bộ, viên chức. Qua đó, đã có nhiều đề xuất, kiến nghị với thủ trưởng cơ quan thực hiện, đảm bảo quyền lợi cho người lao động.
Ngày 20.12, Đại hội CĐVC tỉnh lần thứ IV, nhiệm kỳ 2017 - 2022 sẽ khai mạc. Dự thảo Báo cáo trình Đại hội đã xác định phương hướng, mục tiêu tổng quát như sau: Tập trung đổi mới nội dung, phương thức hoạt động công đoàn theo hướng thiết thực, hiệu quả, xây dựng tổ chức công đoàn ngày càng vững mạnh; thực hiện tốt chức năng chăm lo bảo vệ quyền và lợi ích hợp pháp chính đáng cho người lao động; chú trọng công tác tuyên truyền, giáo dục nâng cao nhận thức chính trị, trình độ chuyên môn, nghiệp vụ, đạo đức lối sống, giàu lòng yêu nước, có tinh thần và ý thức phục vụ nhân dân; tổ chức có hiệu quả các phong trào thi đua yêu nước gắn với cuộc vận động xây dựng người cán bộ, công chức, viên chức “Trung thành, trách nhiệm, liêm khiết, sáng tạo”…
HỒNG PHÚC