Tặng quà và hàng cứu trợ cho người dân bị thiệt hại do bão lũ gây ra
Sáng 20.12, tại xã Mỹ Quang (huyện Phù Mỹ), thông qua chính quyền địa phương, đoàn từ thiện Tổ đình Thiền viện Thường Chiếu (Đồng Nai) tổ chức tặng 150 suất quà, trị giá 1,2 triệu đồng/suất (gồm gạo, mì, áo, quần, chăn, màn, nhu yếu phẩm và 500 ngàn đồng) cho người dân xã Mỹ Quang. Chiều cùng ngày, đoàn đến UBND xã Mỹ Thắng tặng 250 suất quà cho người dân xã Mỹ Thắng và xã Mỹ An bị thiệt hại do thiên tai.
* Ngày 19.12, Hội CTĐ tỉnh đã tổ chức trao tặng hàng cứu trợ cho đồng bào nghèo bị thiệt hại bởi cơn bão số 12 vừa qua tại xã Nhơn Phúc (An Nhơn) và xã Hoài Đức (Hoài Nhơn) 600 bộ dụng cụ vệ sinh, 100 bộ dụng cụ gia đình và 200 bộ dụng cụ sửa chữa nhà.
* Cùng ngày, CA tỉnh Đồng Nai đã về thăm, tặng 70 suất quà, trị giá 1 triệu đồng/suất cho các hộ dân có hoàn cảnh khó khăn bị thiệt hại do bão lụt vừa qua ở phường Nhơn Hòa, TX An Nhơn.
HẰNG NGA - HỮU THANH - XUÂN THẮM