Tộc họ Trần ở xã Phước Thành trao học bổng
(BĐ)- Chi hội khuyến học tộc họ Trần ở xã Phước Thành, huyện Tuy Phước vừa trao 20 suất học bổng năm học 2013-2014 (500 ngàn đồng/suất) cho sinh viên con em của tộc họ Trần vừa đậu ĐH, CĐ trong kỳ thi tuyển sinh vừa qua và đang theo học tại các trường ĐH, CĐ nhưng gia đình khó khăn.
Ông Trần Bùi Nghê, Tộc trưởng kiêm chi hội trưởng Chi hội khuyến học cho biết, Chi hội khuyến học được thành lập từ năm 1993, đến nay, đã hỗ trợ hàng trăm suất học bổng cho con em trong tộc họ với số tiền trên 150 triệu đồng. Trong đó, có nhiều em có hoàn cảnh khó khăn được hỗ trợ ở mức vài triệu đồng/năm. Tộc họ Trần hiện có khoảng 300 hộ gia đình sinh sống trong và ngoài nước, hàng năm đều đóng góp vào Quỹ khuyến học của dòng họ. Hiện số dư của Quỹ khuyến học của tộc họ Trần là 60 triệu đồng.
THU HÀ