Tọa đàm “Lắng nghe thanh thiếu niên nói” tại huyện Hoài Nhơn
(BĐ) - Ngày 28.12 tại xã Hoài Mỹ, Hội LHPN và Phòng LĐ-TB&XH huyện Hoài Nhơn phối hợp tổ chức tọa đàm “Lắng nghe thanh thiếu niên nói” năm 2017. Tọa đàm thu hút hơn 50 ĐVTN, thanh thiếu niên và lãnh đạo các ban, ngành, hội đoàn thể của xã và huyện tham dự.
Tại tọa đàm, thanh thiếu niên đã trình bày ý kiến, quan điểm, suy nghĩ của mình và đối thoại trực tiếp với lãnh đạo địa phương về những vấn đề như: Tình trạng bạo lực gia đình, mất ATGT, tệ nạn xã hội; trao đổi về nghề nghiệp, việc làm… Đây còn là dịp để lãnh đạo địa phương lắng nghe tâm tư, nguyện vọng của ĐVTN để làm tốt công tác chăm sóc, giáo dục thanh thiếu niên; giúp các em có môi trường sống an toàn, lành mạnh để phát triển toàn diện, trở thành những người có ích cho gia đình và xã hội.
Dịp này, Hội LHPN huyện đã tặng 11 suất quà cho các em có hoàn cảnh khó khăn, tổng trị giá gần 2 triệu đồng.
CÔNG HIẾU