Khai trương Bếp ăn tình thương mới tại BVĐK tỉnh
(BĐ) - Ngày 12.1, Hội Bảo trợ bệnh nhân nghèo tỉnh phối hợp với BVĐK tỉnh tổ chức khai trương Bếp ăn tình thương mới.
Sau gần 1 tháng khởi công xây dựng, Bếp ăn tình thương tại BVĐK tỉnh đã hoàn thành, đưa vào sử dụng. Công trình cấp 4 có diện tích gần 80m2, với đầy đủ các hạng mục cần thiết, do Công ty TNHH Thương mại Xây dựng tổng hợp Phúc Hưng đảm nhận thi công và tài trợ với tổng số tiền hơn 200 triệu đồng. Hội Bảo trợ bệnh nhân nghèo tỉnh hỗ trợ thiết bị và trao ủng hộ 180 chai dầu ăn; Đại đức Thích Quảng Châu, trụ trì Chùa Hiển Nam tặng 2 tạ gạo... Tổng giá trị xây dựng và hỗ trợ trang thiết bị, lương thực cho bếp hơn 300 triệu đồng.
Tại lễ khai trương, Hội Bảo trợ bệnh nhân nghèo tỉnh đã trao Bằng tri ân tấm lòng vàng cho Công ty TNHH Thương mại Xây dựng tổng hợp Phúc Hưng và bà Bùi Thị Thiên Hương - chủ doanh nghiệp Thiên Hương vì những hỗ trợ cho bếp. Dịp này, bếp đã thực hiện nấu cấp phát 400 suất cơm tình thương cho bệnh nhân nghèo.
Bếp ăn tình thương tại BVĐK tỉnh thành lập từ tháng 10.2014. Đến nay, đã nấu và cấp phát 180 ngàn suất cơm cháo tình thương cho bệnh nhân nghèo, trị giá 2,2 tỉ đồng.
AN PHƯƠNG