Tổ chức xét chọn, tôn vinh trí thức tiêu biểu về KH&CN
(BĐ) - Lễ tôn vinh danh hiệu “Trí thức tiêu biểu về KH&CN tỉnh Bình Định lần thứ II” - năm 2018 sẽ diễn ra vào dịp kỷ niệm Ngày KH&CN Việt Nam (18.5). UBND tỉnh đã đồng ý chủ trương và giao Liên hiệp các Hội KH&KT tỉnh chủ trì, phối hợp các cơ quan, đơn vị, địa phương liên quan tổ chức triển khai thực hiện xét chọn, tôn vinh.
Lễ tôn vinh được tổ chức 2 năm/lần, nhằm khẳng định vị trí, vai trò, ghi nhận công lao và tôn vinh thành tích của đội ngũ trí thức khoa học có nhiều đóng góp trong tiến trình đẩy mạnh công nghiệp hóa, hiện đại hóa của tỉnh. Năm 2016, lần đầu tiên Bình Định tổ chức hoạt động này, tôn vinh 34 trí thức tiêu biểu có nhiều đóng góp quan trọng trong sự nghiệp nghiên cứu KH&CN, thúc đẩy phát triển KT-XH địa phương.
MAI HOÀNG