Quy Nhơn:
Đầu tư hơn 5,6 tỉ đồng xây dựng kè chắn sóng tại Bãi Xép
Ban Quản lý dự án Đầu tư và Xây dựng TP Quy Nhơn vừa bàn giao đưa vào sử dụng công trình kè chắn sóng chống sạt lở ở KV1 (Bãi Xép), phường Ghềnh Ráng. Kè có chiều dài 223 m, mặt kè rộng 3 m bằng bêtông dày 20 cm; chân kè phía biển gia cố bằng ống buy, đá hộc; mái kè phía khu dân cư trồng cỏ. Kè có cao trình đỉnh tường 3 m, cao trình mặt kè 2,5 m; có hệ thống thoát nước; đường giao thông nông thôn loại B kết hợp dân sinh chạy dọc theo mặt kè, với chiều dài 226,9 m, bề rộng mặt đường 4 m. Tổng mức đầu tư xây dựng hơn 5,66 tỉ đồng, trong đó chi phí xây dựng hơn 4,65 tỉ đồng.
Phi Hùng