Tổ chức giải bóng chuyền “Mừng Đảng - mừng Xuân” và tặng quà, xe đạp cho học sinh
* Sáng 5.2, Trung tâm VH-TT-TT huyện phối hợp với Huyện đoàn Vân Canh tổ chức giải bóng chuyền “Mừng Đảng-mừng Xuân” Mậu Tuất năm 2018 và tặng quà cho các em học sinh có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn ở các trường học trên địa bàn huyện.
Tham dự giải có 8 đội bóng với 82 VĐV ở các cơ quan, ban, ngành của huyện và 3 xã thị trấn, được chia thành 2 bảng thi đấu vòng tròn tính điểm chọn các đội vào vòng thi đấu bán kết, chung kết xếp hạng.
Dịp này, Tỉnh đoàn đã trao tặng 1 bộ máy tính cho Chi đội Trường THCS bán trú Canh Liên và tặng 50 suất quà cho các em học sinh có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn có thành tích học tập xuất sắc để thêm điều kiện vui xuân đón Tết.
* Sáng 5.2, tại Trường THCS Bồng Sơn (Hoài Nhơn) anh Huỳnh Đức Vũ, Giám đốc Công ty TNHH Kiến trúc-xây dựng Đức Vũ TP Hồ Chí Minh, nguyên là học sinh cũ của trường về thăm và trao tặng 10 chiếc xe đạp, trị giá 1,2 triệu đồng/chiếc cho 10 học sinh nghèo có nhiều nỗ lực vươn lên đạt thành tích khá, giỏi trong học tập.
Dịp này, Quỹ tấm lòng vàng của Liên đội đã quyên góp hỗ trợ cho 6 bạn học sinh nghèo có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn, mỗi suất trị giá 800 ngàn đồng giúp cho các bạn có thêm điều kiện vui xuân đón Tết Mậu Tuất.
Đình Dặm - Diệp Bảo Sương