Thị xã An Nhơn:
Hai mô hình xây hộc bê tông đựng vỏ thuốc trừ sâu
Để bảo vệ môi trường đồng ruộng, tránh ô nhiễm thuốc trừ sâu, Hội Nông dân xã Nhơn Lộc và phường Nhơn Thành tiến hành xây dựng 10 hộc bê tông tại cánh đồng thôn Cù Lâm (xã Nhơn Lộc) và cánh đồng thôn Phú Thành (phường Nhơn Thành) để chứa vỏ thuốc trừ sâu. Qua gần 1 năm thực hiện, tại những nơi này đã không còn tình trạng vỏ thuốc trừ sâu vứt vương vãi trên đồng ruộng.
Ông Nguyễn Anh Vũ, Phó chủ tịch Hội Nông dân thị xã An Nhơn, cho biết trong thời gian đến, Hội Nông dân thị xã sẽ triển khai nhân rộng mô hình này để nông dân thực hiện tốt việc bảo vệ môi trường đồng ruộng.
XUÂN THỨC