BVĐK tỉnh: Lấy mẩu xương găm trong thực quản ông lão
(BĐ) - Ngày 28.2, bác sĩ CKII Võ Thành Nam Bình, Trưởng khoa Nội tiêu hóa BVĐK tỉnh, cho biết: bệnh nhân Đ.V.C (SN 1939, ở Mỹ Hòa, Phù Mỹ) đã xuất viện ngày 27.2, sau khi được gắp mẩu xương kẹt trong thực quản.
Bác sĩ Võ Thành Nam Bình (bên phải) trực tiếp thực hiện ca xử lý bệnh nhân bị hóc xương ở thành thực quản.
Trước đó, ngày 23.2, ông Đ.V.C được người nhà đưa vào BVĐK tỉnh với các triệu chứng tức ngực, nuốt khó. Tại khoa Tai - Mũi - Họng, ông C. được kiểm tra dạ dày, thực quản thì thấy hình ảnh tổn thương, với mảnh xương heo có kích thước khoảng 1x2cm, đâm sâu vào thành thực quản, gây loét, tạo ổ áp-xe. Ban đầu, các bác sĩ dự kiến tiến hành gây mê, lấy xương ra tại phòng mổ. Tuy nhiên, sau khi hội chẩn, bác sĩ khoa Nội tiêu hóa tiên lượng có thể gắp được bằng phương pháp nội soi. Sau khoảng 15 phút, bằng kỹ thuật xử lý khéo léo, các bác sĩ đã gắp mẫu xương ra khỏi thực quản bệnh nhân, không gây tổn thương thêm phần niêm mạc xung quanh. Tuy nhiên, với thương tổn đã bị từ trước, ông C. vẫn cần nằm viện để được cho ăn bằng cách đặt xông dạ dày, chờ vết thương lành hẳn.
Theo người nhà ông C., vào chiều 30 tết vừa qua (15.2), gia đình tổ chức ăn uống. Do lớn tuổi, răng không đều, ông C. chủ yếu nuốt thức ăn, không qua nhai, nên mẩu xương heo lọt vào thực quản. Những ngày sau đó, gia đình đã mua thuốc cho ông C. uống, khi nghe ông than đau cổ và ăn uống khó khăn.
Bác sĩ Võ Thành Nam Bình cho biết, khoa Nội tiêu hóa từng tiếp nhận khá nhiều bệnh nhân bị hóc xương cá, xương heo, xương gà…, đặc biệt trong dịp tết số lượng càng tăng. Tuy nhiên, đây là ca hiếm gặp, khi cả hai đầu xương đều có đầu nhọn, găm sâu vào thành thực quản. Việc xử lý phải khéo, nếu không khi lấy ra sẽ làm rách thêm khu vực xung quanh.
LÊ CƯỜNG