Giải bóng chuyền nữ công nhân viên chức huyện Phù Mỹ:
Đội thị trấn Bình Dương đoạt chức vô địch
Chiều 7.3, tại nhà thi đấu đa năng thị trấn Bình Dương, Liên Đoàn lao động huyện Phù Mỹ tổ chức bế mạc giải bóng chuyền nữ công nhân viên chức lao động huyện năm 2018.
Chủ tịch LĐLĐ huyện trao giải cho đội Thị trấn Bình Dương
Giải đấu diễn ra trong 5 ngày (từ ngày 3 - 7.3), với sự tham gia của 240 vận động viên đến từ 24 đơn vị công đoàn cơ sở trực thuộc Liên Đoàn lao động huyện. Các đội chia làm 4 bảng thi đấu theo thể thức loại trực tiếp, chọn ra 4 đội nhất các bảng vào thi đấu bán kết và chung kết.
Với sự chuẩn bị tốt về lực lượng và tích cực luyện tập, các đội bóng đã cống hiến cho khán nhiều pha bóng đẹp, thu hút đông đảo người hâm mộ đến xem và cổ vũ.
Kết quả, Ban tổ chức trao giải nhất cho đội Thị trấn Bình Dương, giải nhì cho đội xã Mỹ Hòa, giải ba cho đội Công an huyện, giải tư cho đội xã Mỹ Trinh. Ngoài ra, Ban tổ chức còn trao 4 giải khuyến khích cho các đội khối cơ quan chính quyền, xã Mỹ Cát, Mỹ Châu và thị trấn Phù Mỹ. Chị Phan Thị Kim Phụng (đội thị trấn Bình Dương) được bình chọn và trao giải vận động viên xuất sắc nhất.
VĂN TỐ