Khai mạc V-League 2018
Giải Bóng đá Vô địch Quốc Gia - Nuti Café 2018 (V-League 2018) chính thức khai màn vào chiều qua (10.3). Ban tổ chức đã chọn sân Tam Kỳ, sân nhà của nhà đương kim vô địch, nơi diễn ra trận Quảng Nam FC - Sài Gòn FC để làm lễ khai mạc.
Mâu thuẫn về vấn đề bản quyền truyền hình V-League 2018 xảy ra giữa Ban tổ chức giải - Công ty VPF với đối tác truyền thông là Next Media đã được tháo gỡ vào phút chót khi hai bên đã cùng ngồi lại đàm phán. Kết quả, lãnh đạo Next Media đã đồng ý chấp nhận thanh lý hợp đồng cũ, thảo luận hợp đồng với những điều chỉnh phù hợp với thực tế cũng như quyền lợi của cả hai. Kế hoạch tường thuật trực tiếp các trận đấu tại V-League 2018 sẽ diễn ra bình thường. Được biết, Truyền hình số vệ tinh Việt Nam - VSTV (K+) đã mua được bản quyền phát sóng giải V-League 2018.
Mùa giải 2018 sẽ tiếp tục có 14 đội bóng thi đấu ở V-League, giải hạng Nhất (tăng từ 7 lên 10 đội) sẽ diễn ra từ ngày 21.4 đến 22.9. Riêng Cúp Quốc gia sẽ bắt đầu từ 15.4 và kết thúc vào ngày 7.10.2018.
Ở lượt đấu đầu tiên của V-League: Quảng Nam FC đã hòa Sài Gòn FC với tỉ số 1-1; trận Hoàng Anh Gia Lai - Becamex Bình Dương cũng kết thúc với tỉ số hòa 0-0.
(Theo bongda24H)