Hoài Nhơn đầu tư 10 tỉ đồng chỉnh trang đô thị
Ông Lê Văn Hùng, Trưởng phòng Quản lý đô thị huyện Hoài Nhơn, cho biết: Năm 2018, UBND huyện đầu tư 10 tỉ đồng cho hoạt động chỉnh trang đô thị, gồm các hoạt động tu sửa hệ thống giao thông, lắp đặt hệ thống chiếu sáng, đèn trang trí, đèn led, bảng đèn điện tử...
Theo đó, huyện lắp đặt hệ thống chiếu sáng nội thị tại 2 thị trấn Bồng Sơn và Tam Quan, tuyến đường từ cầu Bồng Sơn cũ đến cầu Dợi (xã Hoài Đức); xây dựng hệ thống đèn trang trí tại các tuyến đường nội thị của 2 thị trấn với tạo hình con thuyền; lắp đặt hệ thống đèn led; trang trí 2 đảo giao thông ở 2 nút giao thông của huyện tại đèo Bình Đê và cầu Dợi bằng biểu tượng đặc trưng của huyện là cây dừa và mô hình con thuyền…
THU DỊU