LƯỢT TRẬN THỨ 3 “ÐÊM VÕ ĐÀI BÌNH ÐỊNH” NĂM 2018:
Khán giả nhiệt tình ủng hộ
Do trời mưa, lượt trận thứ 3 “Ðêm võ đài Bình Ðịnh” năm 2018 dự kiến diễn ra vào tối thứ Bảy (10.3) phải dời qua tối Chủ nhật (11.3). Khi các trận đấu bắt đầu “nóng” trên sàn đài thì khán giả đến xem ngày càng nhiều, cổ vũ hết sức nhiệt tình.
Lượt trận thứ 3 có 4 cặp đấu giữa các võ sĩ giỏi đến từ các võ đường trong và ngoài tỉnh, đội tuyển tỉnh Bình Định và đội tuyển tỉnh Tây Ninh. Sự hào hứng theo dõi, cổ vũ, khen thưởng của khán giả đã góp phần quan trọng tạo nên thành công cho đêm võ đài.
Võ sĩ Bình Định Lê Trọng Nghĩa (người bên trái) giành chiến thắng sít sao trước võ sĩ Tây Ninh Nguyễn Duy Phong.
Đến từ sớm chờ xem thi đấu, anh Trần Quang Thùy, Giám đốc Sàn giao dịch bất động sản Anh Quân, đã chủ động trao tiền thưởng trước cho Ban tổ chức để thưởng cho võ sĩ thắng trận 200 ngàn đồng/người.
Trận đấu giữa nữ võ sĩ người Chăm H’roi Hồng Kha Nguyên (võ đường Hồng Kha, huyện Vân Canh) với võ sĩ Thạch Kim Duyên (võ đường Phi Long Du, huyện Tây Sơn) diễn ra hết sức quyết liệt. Gặp đối thủ đã có nhiều thành tích như Á quân đai vô địch Let’s Việt năm 2015, 2016…, nhưng Hồng Kha Nguyên không “khớp” mà vào trận với tinh thần rất cao, liên tục tung những đòn đánh đầy uy lực dồn ép Thạch Kim Duyên vào tình thế chống đỡ… Khi biết Hồng Kha Nguyên có hoàn cảnh hết sức khó khăn, nỗ lực tập luyện, thi đấu để có thêm nguồn thu nhập nuôi em nhỏ…, có 3 khán giả thưởng cho chị tổng cộng 1 triệu đồng. Như được tiếp thêm tinh thần từ khán giả, Hồng Kha Nguyên càng thi đấu càng hay, và chị giành chiến thắng thuyết phục.
Đã chiến thắng ở 2 lượt trận trước đó của Đêm võ đài Bình Định, ở lượt trận này, võ sĩ Lê Trọng Nghĩa (Đội tuyển tỉnh Bình Định) tiếp tục thượng đài và giành chiến thắng trước võ sĩ Nguyễn Duy Phong (Đội tuyển tỉnh Tây Ninh).
Diễn ra cuối cùng nhưng hấp dẫn, kịch tính nhất là màn đối đấu giữa võ sĩ Lê Văn Hiếu (Đội tuyển tỉnh Bình Định) và Lê Trung Hiếu (Đội tuyển tỉnh Tây Ninh), cả hai đều có thành tích đoạt HCB ở các giải đấu quốc gia năm 2017. Ngang tài ngang sức nên họ liên tục tung ra những đòn đánh đa dạng. Trận đấu khiến khán giả phấn khích cực độ, vỗ tay không ngớt. Phải đến hiệp đấu thứ 3, võ sĩ Bình Định mới phát huy được tốt hơn điểm mạnh là các đòn chân phản công sắc bén, giành chiến thắng sít sao về điểm số trước đối thủ.
HOÀI THU