Cát Khánh: Đẩy mạnh tuyên truyền biển, đảo
Cát Khánh là xã ven biển của huyện Phù Cát nên công tác tuyên truyền biển, đảo được xác định là một trong những biện pháp quan trọng nhằm xây dựng khu vực phòng thủ biên giới biển vững mạnh toàn diện.
Để huy động toàn dân tham gia bảo vệ biên giới biển, Đồn Biên phòng Đề Gi chú trọng nâng cao chất lượng đội ngũ tuyên truyền viên, báo cáo viên cơ sở. Hàng năm, Đồn phối hợp tổ chức nhiều lớp bồi dưỡng kiến thức pháp luật về biển, đảo cho cán bộ, chiến sĩ các xã ven biển. Năm qua, Đồn đã phối hợp tổ chức tuyên truyền pháp luật về biên giới quốc gia, tình hình Biển Đông cho trên 5.000 lượt người; tổ chức tuyên truyền hơn 2.000 lượt trên hệ thống phát thanh, truyền thanh huyện và các xã ven biển. Sở TT&TT cũng đã phối hợp với Đồn Biên phòng Đề Gi phát gần 1.500 tờ rơi và 100 cuốn sách tuyên truyền về chủ quyền biển, đảo cho ngư dân hoạt động trên biển.
VĂN THÝ