Lấy hoàn thành tốt nhiệm vụ chính trị là mục tiêu thi đua
(BĐ) - Tỉnh ủy Bình Định vừa ban hành công văn về việc triển khai thực hiện Chỉ thị 22-CT/TW ngày 23.1.2018 của Ban Bí thư Trung ương Đảng về đẩy mạnh các phong trào thi đua yêu nước, hướng tới kỷ niệm 70 năm ngày Chủ tịch Hồ Chí Minh ra lời kêu gọi thi đua ái quốc (11.6.1948 - 11.6.2018).
Theo đó, Ban Thường vụ Tỉnh ủy yêu cầu các cấp ủy, tổ chức đảng, chính quyền, MTTQ và các hội, đoàn thể trong tỉnh tập trung thực hiện tốt các nhiệm vụ: Tổ chức học tập, quán triệt và triển khai nghiêm túc Chỉ thị 22-CT/TW gắn với việc thực hiện Chỉ thị số 34-CT/TW ngày 7.4.2014 của Bộ Chính trị (khóa XI), Chỉ thị số 49-CT/TW ngày 13.8.2014 của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về tiếp tục đổi mới công tác thi đua, khen thưởng; tuyên truyền, tạo sự chuyển biến mạnh mẽ trong nhận thức, trách nhiệm của các cấp ủy, chính quyền, MTTQ, các hội, đoàn thể, cán bộ, đảng viên và các tầng lớp nhân dân trong tỉnh về vị trí, vai trò, tác dụng to lớn của phong trào thi đua yêu nước trong sự nghiệp đẩy mạnh công nghiệp hóa, hiện đại hóa và hội nhập quốc tế vì mục tiêu “Dân giàu, nước mạnh, dân chủ, công bằng, văn minh”.
Các địa phương, đơn vị tổ chức các phong trào thi đua thiết thực, hiệu quả với mục tiêu phấn đấu hoàn thành tốt nhiệm vụ chính trị của mình. Các phong trào thi đua phải bám sát nội dung định hướng của Trung ương, của tỉnh và chủ đề thi đua giai đoạn 2016-2020: “Đoàn kết, sáng tạo, thi đua xây dựng và bảo vệ Tổ quốc”; gắn với tăng cường xây dựng, chỉnh đốn đảng; học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh; phòng, chống tham nhũng, lãng phí; cải cách hành chính; ứng dụng KHKT; giữ gìn và phát huy bản sắc văn hóa dân tộc.
MINH QUANG