Kỷ niệm 87 năm ngày thành lập Ðoàn TNCS Hồ Chí Minh
(BĐ) - Tối 24.3, tại Quảng trường Nguyễn Tất Thành, Tỉnh đoàn đã long trọng tổ chức lễ kỷ niệm 87 năm ngày thành lập Ðoàn TNCS Hồ Chí Minh (26.3.1931 - 26.3.2018). Đến dự lễ kỷ niệm có các đồng chí: Nguyễn Thanh Tùng, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; Lê Kim Toàn, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Trưởng đoàn ĐBQH tỉnh; Võ Đình Thú, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh; Nguyễn Tuấn Thanh, Phó Chủ tịch UBND tỉnh; lãnh đạo các sở, ban, ngành của tỉnh.
Đọc diễn văn tại lễ kỷ niệm, Bí thư Tỉnh đoàn Nguyễn Xuân Vĩnh, nhấn mạnh: “Tự hào về truyền thống lịch sử vẻ vang của Đoàn TNCS Hồ Chí Minh trong 87 năm qua, cùng với tuổi trẻ cả nước, tuổi trẻ Bình Định đã và đang phát huy tốt truyền thống của các thế hệ đoàn viên đi trước, xung phong tình nguyện, xung kích đi đầu trong thực hiện công cuộc đổi mới, đẩy mạnh công nghiệp hoá - hiện đại hoá, góp phần làm cho quê hương Bình Định ngày càng giàu đẹp, văn minh”.
Tại lễ kỷ niệm, hơn 1.500 cán bộ, đoàn viên, thanh niên đại diện cho hơn 97.000 đoàn viên trong toàn tỉnh đã được xem phóng sự nhìn lại kết quả hoạt động 1 năm qua của tuổi trẻ tỉnh nhà. Sau đó, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy Lê Kim Toàn, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Nguyễn Tuấn Thanh và Bí thư Tỉnh đoàn Nguyễn Xuân Vĩnh đã cùng trao bằng khen, cúp và hoa cho 10 gương mặt trẻ tiêu biểu của tỉnh năm 2017. Đây là những tấm gương thanh niên tiêu biểu trên nhiều lĩnh vực với tinh thần dám nghĩ, dám làm, luôn nỗ lực phấn đấu để đạt được những thành quả cao hơn.
Với chủ đề “Tự hào thanh niên Bình Định - Vững bước đi lên”, sau lễ tuyên dương, hơn 500 bạn đoàn viên, thanh niên trong tỉnh đã cùng nhau trình diễn những tiết mục văn nghệ hết sức ấn tượng đặc sắc. Thông qua các tiết mục, tuổi trẻ tỉnh nhà thể hiện quyết tâm chung sức dựng xây quê hương Bình Định ngày càng giàu đẹp, văn minh.
HỒNG PHÚC