Trường ĐH Quy Nhơn tổ chức cuộc thi “Thủ lĩnh thanh niên xuất sắc” năm 2018
(BĐ) - Nhằm chào mừng Tháng Thanh niên và kỷ niệm 87 năm ngày thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh, tối 26.3, Đoàn trường ĐH Quy Nhơn đã tổ chức cuộc thi “Thủ lĩnh thanh niên xuất sắc” năm 2018.
Trao giải nhất của cuộc thi.
16 gương mặt xuất sắc đại diện cho 254 chi đoàn thuộc 16 liên chi đoàn của nhà trường đã cùng nhau so tài qua ba phần thi: Đoán ý thủ lĩnh, Tranh biện và Xử lý tình huống.
Kết quả, giải nhất thuộc về Lê Phương Thảo (Chi đoàn Sư phạm Toán K40), 2 giải nhì thuộc về Nguyễn Quỳnh Anh (Chi đoàn Sư phạm Tin K39) và Hoàng Thị Hằng (Chi đoàn Sư phạm Vật lý K39), 3 giải ba thuộc về Phạm Mộng Tưởng (Chi đoàn Giáo dục mầm non K38), Võ Thị Tươi (Chi đoàn Quản trị kinh doanh K37) và Giang Thị Ngọc Huyền (Chi đoàn Sư phạm Sinh K38).
Đây là lần đầu tiên Trường ĐH Quy Nhơn tổ chức cuộc thi “Thủ lĩnh thanh niên xuất sắc” để tuyên dương, tôn vinh nỗ lực của các sinh viên có nhiều thành tích trong công tác Đoàn và phong trào thanh niên; đồng thời tạo cơ hội cho sinh viên toàn trường giao lưu, học hỏi, trao đổi kinh nghiệm, rèn luyện kỹ năng mềm…
KIM KHÁNH