“Đội viên 500” được tham gia thi tuyển công chức hành chính năm 2018
(BĐ) - Theo Công văn số 411/SNV-XDCQ ban hành ngày 3.4 của Sở Nội vụ, cơ quan này thống nhất cho đội viên Đề án 500 trí thức trẻ được đăng ký dự tuyển kỳ tuyển dụng công chức hành chính của tỉnh năm 2018. Trong trường hợp trúng tuyển, đội viên Đề án được chấm dứt hợp đồng lao động và không phải bồi hoàn bất kỳ chi phí nào trong thời gian tham gia Đề án.
Cũng theo công văn này, điều kiện, tiêu chuẩn và hồ sơ đăng ký dự tuyển của đội viên Đề án 500 trí thức trẻ được thực hiện theo quy định tại Thông báo số 42/TB-UBND ngày 28.2.2018 của UBND tỉnh về việc tuyển dụng công chức hành chính tỉnh Bình Định.
Trước đó, theo Đề án thí điểm tuyển chọn trí thức trẻ tình nguyện về các xã tham gia phát triển nông thôn, miền núi giai đoạn 2013 - 2020 (gọi tắt là Đề án 500 trí thức trẻ), tỉnh Bình Định có 15 đội viên được bố trí đảm nhiệm vị trí công chức tại 15 xã thuộc 6 huyện: An Lão, Vân Canh, Vĩnh Thạnh, Phù Cát, Phù Mỹ, Hoài Nhơn.
NGUYỄN VĂN TRANG