GIẢI ĐUA XE ĐẠP CÚP TRUYỀN HÌNH TP HỒ CHÍ MINH NĂM 2018:
Đoàn đua sẽ đến Quy Nhơn sáng 11.4
(BĐ) - Sở VH&TT đang chuẩn bị phối hợp tổ chức đón đoàn đua xe đạp tranh Cúp Truyền hình TP Hồ Chí Minh “Non sông liền một dải” lần thứ 30 năm 2018. Các tay đua dự kiến sẽ đến Quy Nhơn vào sáng 11.4 (sau khi hoàn thành chặng đua Quảng Ngãi - Quy Nhơn). Khu vực tổ chức đón đoàn đua là ngã ba đường Chu Văn An - Nguyễn Tất Thành.
Giải đua xe đạp Cúp Truyền hình TP Hồ Chí Minh năm nay diễn ra từ 29.3 - 30.4, sẽ lập kỷ lục khi có đến 30 chặng đua (bắt đầu từ tỉnh Lạng Sơn) qua khắp các vùng miền trong cả nước với tổng lộ trình lên đến 3.267 km, với trên 100 tay đua xuất sắc tham gia.
MAI THƯ