Trao tủ quần áo từ thiện ở xã Ân Nghĩa
(BĐ) - Ngày 14.4, CLB Tình thương của Hội LHTN Việt Nam huyện Hoài Ân đã ra mắt Trung tâm thiện nguyện và trao tủ quần áo từ thiện tại xã Ân Nghĩa, huyện Hoài Ân. Trung tâm thiện nguyện xã sẽ tiếp nhận hồ sơ xin hỗ trợ và nhận phân phát hỗ trợ người nghèo xã do thầy giáo Hồ Anh Tuấn, giáo viên Trường tiểu học Ân Nghĩa phụ trách.
Chị em trong xã đến lựa chọn quần áo mình cần
Dịp này, CLB Tình thương đã trao tủ quần áo từ thiện trị giá 6 triệu đồng và 300 bộ quần áo cũ để trung tâm thiện nguyện phụ trách hoạt động theo hình thức nhận của người dư và trao cho người cần. CLB Tình thương đã trao 5 suất quà cho các em học sinh nghèo xã Ân Nghĩa.
HẢI YẾN