Khắp nơi tổ chức Tết Trung thu cho trẻ em
* Từ ngày 12 đến 14.9, Chi đoàn thôn Gia Chiểu 2, Thị trấn Tăng Bạt Hổ, huyện Hoài Ân tổ chức chương trình vui Trung thu với chủ đề “Cùng trăng mở hội đêm rằm” cho gần 100 em học sinh ở các trường mẫu giáo, khu dân cư tại trụ sở thôn Gia Chiểu 2, xã Ân Sơn. Chi đoàn đã tổ chức văn nghệ, rước cỗ, hoạt cảnh chú Cuội, chị Hằng, văn nghệ, trò chơi dân gian cho các em. Nhân dịp này, chi đoàn còn trao tặng gần 60 suất quà gồm quần áo, bánh kẹo và lồng đèn, trị giá 150 - 200 ngàn đồng/suất cho các em có hoàn cảnh khó khăn.
HẢI YẾN
* “Trung thu yêu thương cho trẻ em vùng cao” là chủ đề mà nhóm Nhiếp ảnh trẻ phối hợp với Huyện đoàn An Lão tổ chức vào đêm 14.9 tại xã An Toàn. Nhóm đã tặng hơn 70 suất quà (lồng đèn, bánh kẹo…), đồng thời đã tổ chức một đêm vui Trung thu cho các em. Kinh phí thực hiện chương trình này do nhóm bán một số ảnh phong cảnh chụp tại An Lão.
CÔNG TÂM
* Ngày 15.9, Hội Bảo trợ người tàn tật và trẻ mồ côi tỉnh tổ chức vui Trung thu và trao tặng 100 hộp bánh Trung thu, 100 chiếc lồng đèn cho trẻ em đang sinh sống tại Làng trẻ em SOS Quy Nhơn. Trong dịp này, Hội còn tặng 70 suất quà (100 ngàn đồng/suất) cho trẻ em là con em hội viên người khuyết tật ở 6 Chi hội trực thuộc.
LA ÁNH
* Ngày 15.9, 130 ĐVTN của CLB Kỹ năng công tác thanh niên tỉnh phối hợp với Chi đoàn Cơ quan Tỉnh đoàn, CLB Tình nguyện 77 - Bình Định, Đội Thanh niên xung kích trường ĐH Quy Nhơn và Trung tâm đào tạo Hoàng Vinh tổ chức chương trình “Trung thu yêu thương” cho 220 học sinh là con em của bệnh nhân và hộ gia đình đang sinh sống quanh khu vực Bệnh viện Phong - Da liễu Trung ương Quy Hòa, phường Ghềnh Ráng, TP Quy Nhơn. Trong dịp này, 30 học sinh có hoàn cảnh khó khăn được nhận quà (200 ngàn đồng/suất).
CÔNG HIẾU
* Tối 15.9, nhóm thiện nguyện Thiện Tâm đã tổ chức chương trình vui Trung thu cho trẻ em phường Trần Quang Diệu, TP Quy Nhơn. Ngoài chương trình múa lân, phát bánh kẹo, nhóm còn tặng 150 suất quà cho trẻ em có hoàn cảnh khó khăn. Kinh phí tổ chức chương trình là 6 triệu đồng, do các thành viên của nhóm đóng góp.
BÌNH PHƯƠNG
* Ngày 15.9, Chi đoàn Ngân hàng TMCP Đại Dương chi nhánh Quy Nhơn, Chi đoàn liên khoa Toán và Ngoại ngữ (trường ĐH Quy Nhơn) đã đến thăm và tổ chức hoạt động vui chơi cùng trẻ em tại Trung tâm BTXH Đồng Tâm. Ngoài ra, Chi đoàn Ngân hàng TMCP Đại Dương chi nhánh Quy Nhơn tặng 110kg gạo và 65 phần quà là bánh kẹo; Chi đoàn liên khoa Toán và Ngoại ngữ tặng 104 phần quà và ủng hộ 500 ngàn đồng cho Trung tâm. Cùng ngày, các anh chị Phương, Thảo, Dũng (ở TP Quy Nhơn) cũng tặng 104 suất trái cây cho Trung tâm. Trước đó, vào ngày 13 và 14, Ban Quản lý Dự án Vệ sinh môi trường TP Quy Nhơn cũng ủng hộ 3 triệu đồng, Công ty TNHH Nguyên liệu giấy tặng 1 phần quà 1 triệu đồng cho Trung tâm.
NGUYỄN MUỘI
* “CLB thiện nguyện cầu vồng” đã trao tặng 159 suất quà Trung thu (gồm: lồng đèn, túi quà và tiền mặt, tổng trị giá gần 16 triệu đồng) cho các em học sinh tiểu học trường Vĩnh Thuận, xã Vĩnh Thuận, huyện Vĩnh Thạnh. Tiền mua số quà kể trên do các thành viên CLB đóng góp.
NGÂN LÊ