Phù Cát tổ chức tập huấn cán bộ Đoàn
(BĐ) - Ngày 16.11, Huyện đoàn Phù Cát phối hợp với Trung tâm Bồi dưỡng Chính trị huyện tổ chức lớp tập huấn kỹ năng, nghiệp vụ công tác Đoàn, Hội cho 126 bí thư, phó bí thư Đoàn xã, thị trấn, Đoàn trực thuộc huyện và bí thư chi đoàn thôn, khu phố trên địa bàn.
Trong 3 ngày (16 - 18.11), các học viên sẽ được học tập một số nội dung như: Một số vấn đề lý luận và thực tiễn về CNXH và con đường đi lên CNXH ở nước ta; hệ thống chính trị nước ta; 4 bài học lý luận chính trị của Đoàn; Nghị quyết đại hội Đảng bộ huyện Phù Cát lần thứ XXII; triển khai Nghị quyết Đại hội Hội LHTN Việt Nam các cấp và hướng dẫn một số kỹ năng tổ chức trò chơi nhóm, hoạt động ngoại khóa, múa hát dân vũ.
Thông qua lớp tập huấn nhằm góp phần nâng cao chất lượng đội ngũ cán bộ Đoàn, Hội cũng như phương pháp tổ chức các hoạt động phong trào Đoàn - Hội - Đội tại cơ sở.
NAM KHÁNH