Hội Nông dân tỉnh tổ chức Hội nghị tuyên truyền viên cấp tỉnh quý I/2024
(BĐ) - Ngày 29.3, Hội Nông dân tỉnh tổ chức Hội nghị tuyên truyền viên cấp tỉnh quý I/2024, có 186 tuyên truyền viên tham gia.
Tại hội nghị, Hiệu trưởng Trường Chính trị tỉnh Phan Văn Huệ đã quán triệt Chuyên đề năm 2024 - 2025 của Đảng bộ tỉnh: Học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh về thi đua yêu nước, quyết tâm thực hiện thắng lợi nghị quyết đại hội đảng các cấp, phấn đấu xây dựng Bình Định trở thành tỉnh phát triển thuộc nhóm dẫn đầu khu vực miền Trung.
Quang cảnh Hội nghị. Ảnh: M.L
Cùng với đó là bài viết “Tự hào và tin tưởng dưới lá cờ vẻ vang của Đảng, quyết tâm xây dựng một nước Việt Nam ngày càng giàu mạnh, văn minh, văn hiến và anh hùng” của Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng nhân kỷ niệm 94 năm Ngày thành lập Đảng Cộng sản Việt Nam (3.2.1930 - 3.2.2024).
Cũng tại hội nghị, Hội Nông dân tỉnh đã triển khai thực hiện Chuyên đề học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh năm 2024 - 2025 trong các cấp Hội. Trong đó, tùy điều kiện thực tế của địa phương, các cấp Hội lựa chọn đăng ký với cấp ủy địa phương, Hội cấp trên xây dựng ít nhất 1 mô hình học tập và làm theo.
MAI LÂM